31/03/2020 12:00
TRƯỜNG ĐẠI HỌC BUÔN MA THUỘT CHUNG TAY HỖ TRỢ TRUNG TÂM Y TẾ HUYỆN CƯ KUIN PHÒNG, CHỐNG DỊCH BỆNH COVID-19
Trung tâm y tế huyện Cư Kuin duy trì tăng cường đẩy mạnh thực hiện công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19; Lãnh đạo trung tâm quán triệt Ban chỉ đạo phòng, chống dịch bệnh Covid-19, Trưởng các khoa - phòng, toàn thể cán bộ viên chức Trung tâmchấp hành nghiêm công tác phòng, chống dịch bệnh. Cập nhật kịp thời thông tin về tình hình diễn biến dịch bệnh . Triển khai thực hiện theo các văn bản chỉ đạo của Sở y tế tỉnh Đắk Lắk, Ủy ban nhân dân huyện Cư Kuin, trung tâm. Cho dù hiện nay địa bàn huyện Cư Kuin chưa có ca nào dương tính về dịch bệnh Covid-19nhưng không được chủ quan, luôn chuẩn bị tư thế sẵn sàng.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/IMG_4608.jpg)
Trong quá trình thực hiện công tác phòng, chống dịch bệnh Trung tâm y tế huyện Cư Kuin tham khảo, học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm từ các đơn vị bạn. Thời gian qua được Sở y tế, đơn vị bạn quan tâm giúp đỡ.
Ngày 29 tháng 3 năm 2020 Trường Đại học Buôn Ma Thuột tỉnh Đắk Lắk, hỗ trợ cho Trung tâm y tế huyện Cư Kuin nước rửa tay nhanh gồm: 40 lít và 50 chai 100ml. “Ông Lê Quang Lạc trưởng khoa dược Trung tâm y tế huyện Cư Kuin đại diện nhận quà, ông nói với tinh thần tương thân, tương ái món quà vật chất tuy nhỏ nhưng rất ý nghĩa thiết thực, đã động viên khích lệ tinh thần đến đội ngũ Y-Bác sĩ Trung tâm y tế huyện Cư Kuin, số nước rửa tay đã nhận khoa được có kế hoạch cấp phát đến cộng đồng dân cư huyện Cư Kuin. Tuyên truyền đến mỗi người dân rửa tay là một trong những việc làm không thể thiếu trong công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19”.
Trung tâm Y tế huyện Cư Kuin rất mong được sự quan tâm chỉ đạo, giúp đỡ từ cấp trên, đơn vị bạn,để thực hiện công tác phòng, chống dịch bệnh tốt hơn nữa.
Nguyễn Thị Giang
Trung tâm Y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác