23/04/2020 01:50
TRUNG TÂM Y TẾ HUYỆN CƯ KUIN TIẾP TỤC NHẬN HỖ TRỢ TRANG THIẾT BỊ PHÒNG, CHỐNG DỊCH BỆNH COVID-19
Những ngày, tháng qua Trung tâm y tế huyện Cư Kuin tích cực triển khai thực hiện công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19, đến nay chưa có ca nào dương tính với Covid-19, đó là nhờ sự chỉ đạo thường xuyên,nghiêm túc của Giám đốc, sự nỗ lực của cả đội ngũ cán bộ, viên chức và người lao động Trung tâm y tế huyện Cư Kuin cùng chung tay chiến thắng đại dịch covid-19 trên địa bàn huyện nói riêng của cả nước nói chung. Những thắng lợi mà Trung tâm Y tế huyện Cư Kuin đạt được trong thời gian qua,trong đó phải nói đến sự giúp sức của những tấm lòng hảo tâm thuộc các tổ chức đoàn thể và cá nhân trong việc hỗ trợ cộng đồng và hỗ trợ cán bộ nhân viên y tế đang trực tiếp đối mặt với dịch bệnh.![](/images_upload/imgND/THCK/images/51b51d0fd6602c3e7571.jpg)
Việc đeo khẩu trang y tế trong khoảng thời gian dài, liên tục có thể gây đau nhức tai, đau đầu, do dây đeo thắt vào vành tai. Đặc biệt là đối với những y bác sĩ phải thường xuyên sử dụng khẩu trang để phòng, chống dịch bệnh. Hiểu được sự vất vả của các y bác sĩ trong thời điểm này, ngày 23/04/2020một cá nhân mang tên Tiến sĩ Tô đã gửi tặng 300 cái tai giả bảo vệ lỗ tai không đau cho Trung tâm y tế huyện Cư Kuin. “Ông Trịnh Đức Lam-Phó giám đốc Trung tâm y tế huyện Cư Kuin bày tỏ sự cảm ơn chân thành đến Tiến sĩ Tô,đã hỗ trợkịp thờitrong lúc cơ sở trang thiết bị y tế của Trung tâm y tế huyện Cư Kuin còn hạn chế về việc hỗ trợ cán bộ nhân viên y tế phòng, chống dịch bệnh Covid-19”![](/images_upload/imgND/THCK/images/6ceb8dd557baade4f4ab.jpg)
Sự quan tâm hỗ trợ của các tổ chức, cá nhân đã và đang chung sức cùng với cán bộ,viên chức và người lao động Trung tâm y tế huyện Cư Kuin nỗ lực phấn đấu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ công tác phòng, chống dịch bệnh Covid -19 trên địa bàn huyện Cư Kuin.
Nguyễn Thị Mai Phương
Trung tâm y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác