18/05/2020 09:45
Để kỷ niệm 130 năm ngày sinh của chủ tịch Hồ Chí Minh, sáng Ngày 17 tháng 05 năm 2020, đội ngũ Y - Bác sĩ trẻ Trung tâm Y tế huyện Cư Kuin gồm 06 người(BS Định, BS Giang, BS Hương Ly, ĐD Hiền, YS Hoàng, ĐD YGlen, tham gia cùng với Ủy ban Hội liên hiệp thanh niên(LHTN) Việt Nam tỉnh, Hội thầy thuốc trẻ tỉnh tổ chức Ngày hội “Thầy thuốc trẻ làm theo lời Bác, tình nguyện vì sức khỏe cộng đồng” năm 2020.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/Kh%c3%a1m%20t%c6%b0%20v%e1%ba%a5n%20cho%20ng%c6%b0%e1%bb%9di%20d%c3%a2n.jpg)
![](/images_upload/imgND/THCK/images/Kh%c3%a1m%20cho%20ng%c6%b0%e1%bb%9di%20d%c3%a2n.jpg)
khám cho người dân
Các hoạt động được diễn ra thiết thực như: khám bệnh, tư vấn sức khỏe, cấp phát thuốc miễn phí cho 200 người dân, ngoài ra lồng ghép truyền thông tư vấn phòng tránh các bệnh thường gặp, truyền thông Dân số và phát triển: chăm sóc sức khỏe người cao tuổi…vì mục tiêu tăng cường đẩy mạnh công tác dự phòng, nâng cao chất lượng dân số.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/Thu%e1%bb%91c%20c%e1%ba%a5p%20cho%20ng%c6%b0%e1%bb%9di%20d%c3%a2n(1).jpg)
thuốc cấp cho người dân
Đây là các hoạt động vô cùng ý nghĩa, trong công tác chăm sóc sức khỏe cho nhân dân, nâng cao sức khỏe cho cộng đồng; Đồng thời cũng là sự kiện ý nghĩa chào mừng kỷ niệm 130 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh(19/5/1890-19/5/2020); thực hiện phong trào thi đua đoàn thanh niên năm 2020.
Nguyễn Thị Giang
Trung tâm Y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác