20/05/2020 04:05
Ngày 20 tháng 5 năm 2020 Trung tâm y tế huyện Cư Kuin tổ chức tập huấn “sổ tay hướng dẫn hoạt động y tế thôn bản” cho 30 cộng tác viên y tế thôn, buôn. Ông Nguyễn Khắc Dũng-Giám đốc trung tâm y tế huyện trực tiếp lên lớp.
Nội dung tập huấn phòng-chống sốt rét là tác hại, đường lây truyền, triệu chứng, cách điều trị, các biện pháp phòng-chống bệnh sốt rét. Đặc biệt là nhiệm vụ về truyền thông, giáo dục sức khỏe trong phòng-chống sốt rét, trao đổi ý kiến về những thuận lợi khó khăn trong quá trình thực hiện năm qua, đề xuất phương hướng, giải pháp cùng nhau thực hiện đạt kết quả, hiệu quả trong năm 2020 và năm tiếp theo.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/IMG_0844.JPG)
Sau buổi tập huấn này chắc chắn các anh, chị cộng tác viên y tế thôn, buôn tiếp thu được nhiều kiến thức về phòng, chống sốt rét nhằm phục vụ tốt cho nhiệm vụ hoạt động chuyên môn được giao, tuyên truyền đến tất cả người dân địa bàn thôn, buôn biết cách phòng tránh. Để giảm tỷ lệ mắc bệnh và tiến tới bệnh sốt rét không còn xảy ra trên địa bàn huyện Cư Kuin, nhằm đạt mục tiêu nâng cao sức khỏe cho người dân, cho cộng đồng.
Nguyễn Thị Giang
Trung tâm y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác