12/08/2020 03:05
Thực hiện sự chỉ đạo của Ủy ban nhân dân huyện để đảm bảo an toàn trong kỳ thi tốt nghiệp các trường Trung học phổ thông địa bàn huyện Cư Kuin. Ngày 8,9,10 tháng 8 năm 2020 Ban giám đốc Trung tâm y tế huyện Cư Kuin cử đội ngũ viên chức chuyên môn y tế hỗ trợ hội đồng thi Trường cấp III Cư Jut; Trường cấp III Việt Đức trong việc phun thuốc khử khuẩn, khám sàng lọc, sát khuẩn tay trong những ngày hội đồng thi hai Trường tổ chức kỳ thi tốt nghiệp cho các em học sinh.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/c%c3%a1n%20b%e1%bb%99%20y%20t%e1%ba%bf%20h%c6%b0%e1%bb%9bng%20d%e1%ba%abn%20h%e1%bb%8dc%20sinh%20v%c3%a0o%20tr%c6%b0%e1%bb%9dng.jpg)
![](/images_upload/imgND/THCK/images/C%c3%a1n%20b%e1%bb%99%20y%20t%e1%ba%bf%20h%e1%bb%97%20tr%e1%bb%a3%20s%c3%a0ng%20l%e1%bb%8dc%20t%e1%ba%a1i%20c%e1%bb%95ng%20tr%c6%b0%e1%bb%9dng(1).jpg)
Công tác phối hợp được triển khai thực hiện tốt, trước ngày thi các phòng thi của hai trường đều được đội phòng chống dịch của Trung tâm y tế huyện Cư Kuin phun thuốc khử khuẩn, sẵn sàng đón các em học sinh dự thi tốt nghiệp. Ngày thi cán bộ y tế phục vụ các em học sinh tại cổng trường, đo thân nhiệt, sát khuẩn tay, nhắc nhở hướng dẫn đeo khẩu trang đúng cách cho các em và thầy cô giáo...
![](/images_upload/imgND/THCK/images/phun%20thu%e1%bb%91c%20kh%e1%bb%ad%20khu%e1%ba%a9n%20ph%c3%b2ng%20thi.jpg)
Tất cả vì tương lai con em chúng ta, công tác phòng chống dịch đảm bảo tốt nhất mong các em học sinh, thầy cô giáo hội đồng thi nhà trường có sức khỏe, niềm tin, yên tâm đạt kết quả cao, thành công kỳ thi tốt nghiệp phổ thông trung học năm 2020.
Nguyễn Thị Giang
Trung tâm y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác