13/10/2020 09:04
Ngày 12,13 tháng 10 năm 2020 chi cục Dân số kế hoạch hóa gia đình tỉnh Đắk Lắk phối hợp với Trung tâm y tế huyện Cư Kuin tổ chức tập huấn sàng lọc, chẩn đoán trước sinh và sơ sinh, kỹ năng tư vấn và cung cấp DS-KHHGĐ cho cộng tác viên dân số tại hội trường Trung tâm y tế huyện Cư Kuin.
Đối tượng tham dự là cộng tác viên dân số trên địa bàn huyện. Ưu tiên những cộng tác viên mới tham gia năm 2020 (100 trong tổng số 176 cộng tác viên). Những cộng tác viên mới tham gia công tác dân số kiến thức còn hạn chế, sau 2 ngày được nghe bác sĩ Lê Thị Minh Tuyết, trưởng phòng truyền thông; Bác sĩ H’Lê Niê, trưởng phòng dân số chi cục Dân số-KHHGĐ tỉnh Đắk Lắk trình bày các nội dung, chắc rằng những cộng tác viên tham dự tiếp thu được vốn kiến thức nhằm phục vụ cho công tác dân số, hoàn thành nhiệm vụ mà Giám đốc Trung tâm y tế huyện giao năm 2020.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/C%e1%bb%99ng%20t%c3%a1c%20vi%c3%aan%20tham%20d%e1%bb%b1.jpg)
![](/images_upload/imgND/THCK/images/n%e1%bb%99i%20dung%20tr%c3%acnh%20b%c3%a0y%20BS%20H'L%c3%aa.jpg)
Những cộng tác viên mới, cần được tham gia nhiều lớp tập huấn hơn nữa để cập nhật, nắm bắt kiến thức về công tác dân số-kế hoạch hóa gia đình. Một số hình ảnh sau 2 ngày tập huấn.
Nguyễn Thị Giang
Trung tâm y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác