04/11/2020 03:53
TỪ THIỆN TẠI TRUNG TÂM Y TẾ HUYỆN CƯ KUIN
Được sự đồng ý của Trung tâm y tế huyện Cư Kuin, chiều ngày 4/11/2020 đoàn thiện nguyện Tâm Trí cùng các phật tử gần xa phối hợp với tổ dinh dưỡng Trung tâm tổ chức hoạt động phát bữa cơm chiều ấm áp cho bệnh nhân Trung tâm y tế huyện Cư Kuin.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/Ph%C3%A1t%20b%C3%A1nh%20cho%20b%E1%BB%87nh%20nh%C3%A2n%20%C4%91i%E1%BB%81u%20tr%E1%BB%8B.jpeg)
Đây là lần thứ hai đoàn thiện nguyện tổ chức từ thiện tại Trung tâm y tế huyện Cư Kuin. Bữa cơm chiều là những chiếc bánh nóng hổi và hộp sữa đã làm ấm lòng người bệnh, bệnh nhân rất vui, ăn uống ngon miệng.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/Ph%C3%A1t%20b%C3%A1nh%20cho%20b%E1%BB%87nh%20nh%C3%A2n%20khoa%20kh%C3%A1m(1).jpeg)
Tìm hiểu thông tin đoàn thiện nguyện biết số lượng bệnh nhân đến Trung tâm khám và điều trị ngày càng đông, trong đó có bệnh nhân hoàn cảnh khó khăn chính vì vậy đoàn muốn tổ chức nhiều buổi thiện nguyện hơn nữa.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/Ph%C3%A1t%20b%C3%A1nh%20t%E1%BA%A1i%20gi%C6%B0%E1%BB%9Dng%20b%E1%BB%87nh(1).jpeg)
Qua đây cũng thấy được tổ dinh dưỡng Trung tâm y tế huyện Cư Kuin hoạt động rất tốt. Có sự phối hợp với các đơn vị bạn, các ban ngành đoàn thể, các đoàn từ thiện... Công tác phòng chống dịch bệnh, công tác từ thiện...Trung tâm đều nhận được sự hỗ trợ, sự hỗ trợ dù nhỏ nhưng đầy ý nghĩa thiết thực.
Nguyễn Thị Giang
Trung tâm y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác