24/06/2021 08:24
Thực hiện kế hoạch số 93/KH-TTYT ngày 18/6/2021 của Trung tâm Y tế huyện Cư Kuin về tiêm vắc xin phòng Covid-19 cho nhóm đối tượng ưu tiên theo Nghị quyết 21/NQ-CP đợt 2 huyện Cư Kuin, năm 2021.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/Ti%c3%aam%20ch%e1%bb%a7ng1.jpg)
Theo đúng kế hoạch Trung tâm Y tế đã triển khai tiêm trong 3 ngày (21/6/2021- 23/6/2021) cho 1040 đối tượng. Trong đó đối tượng tiêm mũi 1 theo Nghị quyết 21: 825, nhân viên Y tế chưa tiêm mũi 1: 30, nhân viên Y tế tiêm mũi 2: 185.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/ti%c3%aam%20ch%e1%bb%a7ng%202.jpg)
Trước ngày tiêm Giám đốc Trung tâm triển khai trong các buổi họp giao ban thường xuyên về công tác chuẩn bị, phân công nhiệm vụ cụ thể cho đội ngũ cán bộ viên chức tham gia tiêm phòng Covid-19 đợt 2: Quy trình tiêm, trang thiết bị vật tư, thuốc cấp cứu, địa điểm tiêm, cử cán bộ tham gia tập huấn…nhằm đạt kết quả, hiệu quả trong suốt thời gian tiêm nhưng phải đảm bảo an toàn cho đối tượng tiêm, nhân viên Y tế thực hiện tiêm, an toàn cả về công tác phòng, chống dịch bệnh.
Kết quả sau 3 ngày triển khai tiêm chủng vắc xin phòng Covid-19 tại Trung tâm Y tế huyện Cư Kuin, tổng cộng 1036 người đã được tiêm, đạt 99,6% kế hoạch.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/ti%c3%aam%20ch%e1%bb%a7ng%203.jpg)
Giám đốc Trung tâm Y tế cho biết “việc tiêm chủng đợt 2 đã triển khai thực hiện tốt, không xảy ra sai sót khi tiêm, hiện tại sau tiêm chưa ghi nhận trường hợp nào có phản ứng nặng ngoài phản ứng thông thường. Tất cả đối tượng tiêm đều được tư vấn, theo dõi trước và sau tiêm”.
![](/images_upload/imgND/THCK/images/ti%c3%aam%20ch%e1%bb%a7ng%204jpg.jpg)
![](/images_upload/imgND/THCK/images/ti%c3%aam%20ch%e1%bb%a7ng%205.jpg)
Tiêm chủng Covid-19 đợt 2 Trung tâm Y tế lồng ghép tăng cường đẩy mạnh công tác truyền thông về phòng, chống dịch bệnh trên địa bàn huyện nói chung và đặc biệt phòng, chống dịch bệnh Covid - 19 đang diễn biến phức tạp.
Nguyễn Thị Giang
Trung tâm y tế huyện Cư Kuin
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác