04/12/2023 04:38
Sáng ngày 04/12/2023, Trung tâm Kiểm soát bệnh tật tỉnh Đắk Lắk đã tổ chức buổi truyền thông trực tiếp về phòng, chống HIV/AIDS cho gần 2000 giáo viên và học sinh trường THPT Hồng Đức, thành phố Buôn Ma Thuột.
![](/images_upload/imgND/SYT/images/h333.jpg)
|
Toàn cảnh buổi truyền thông trực tiếp về phòng, chống HIV/AIDS. (ảnh: Đình Thi)
|
Tại buổi truyền thông, các báo cáo viên của Khoa Phòng chống HIV/AIDS Trung tâm kiểm soát bệnh tật đã cung cấp thông tin về tình hình dịch HIV/AIDS ở Việt Nam và tại Đắk Lắk; Các kiến thức cơ bản về phòng, chống HIV/AIDS; trang bị kỹ năng thực hiện hành vi an toàn để bảo vệ bản thân và dự phòng lây nhiễm HIV; giảm kỳ thị, phân biệt đối xử với người nhiễm HIV/AIDS trong cộng đồng…
![](/images_upload/imgND/SYT/images/h331.jpg)
|
Các em được giải đáp những thắc mắc liên quan đến HIV/AIDS ở tuổi chưa thành niên. (ảnh: Đình Thi)
|
Trong dịp này, các em học sinh đã được giải đáp những thắc mắc liên quan đến HIV/AIDS ở tuổi chưa thành niên, qua đó, giúp các em hiểu biết đúng về các nguy cơ lây nhiễm HIV, hệ lụy của việc sử dụng các chất kích thích, ma túy tổng hợp và quan hệ tình dục không an toàn. Đồng thời, mỗi học sinh sẽ là một tuyên truyền viên tích cực đến gia đình, bạn bè và những người xung quanh về kiến thức phòng, chống HIV/AIDS cho lứa tuổi vị thành niên./.
Kim Oanh
Facebook
Tweet
Mail
Google-plus
Các tin khác